sabon banner

Menene QSFP?

Karamin Form Factor Pluggable (SFP)ƙaramin tsari ne, mai zafi-pluggable tsarin sadarwa na cibiyar sadarwa da ake amfani da shi don aikace-aikacen sadarwar sadarwa da bayanai. Keɓancewar SFP akan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa shine madaidaicin ramin don keɓantaccen mai watsa shirye-shiryen watsa labarai, kamar na igiyar fiber-optic ko igiyar jan karfe.[1] Amfanin amfani da SFPs idan aka kwatanta da ƙayyadaddun musaya (misali na'urori masu haɗawa a cikin masu sauyawa na Ethernet) shine cewa kowane tashoshin jiragen ruwa za a iya sanye su da nau'ikan masu ɗaukar hoto daban-daban kamar yadda ake buƙata, tare da mafi yawan waɗanda suka haɗa da tashoshi na gani, katunan cibiyar sadarwa, masu sauyawa da masu amfani da hanyar sadarwa.

IMG_9067(20230215-152409)

QSFP, wanda ke tsaye ga Quad Small Form-factor Pluggable,shinewani nau'in na'urar transceiver da ake amfani da ita don watsa bayanai mai sauri a cikin na'urorin sadarwar, musamman a cikin cibiyoyin bayanai da mahallin sarrafa kwamfuta mai girma.. An ƙirƙira shi don tallafawa tashoshi da yawa (yawanci huɗu) kuma yana iya ɗaukar ƙimar bayanai daga 10 Gbps zuwa 400 Gbps, ya danganta da takamaiman nau'in module.

 

Juyin Halitta na QSFP:

Ma'auni na QSFP ya samo asali akan lokaci, tare da sababbin nau'o'i kamar QSFP+, QSFP28, QSFP56, da QSFP-DD (Double Density) suna ba da ƙarin ƙimar bayanai da iyawa. Waɗannan sabbin nau'ikan suna ginawa akan ƙirar QSFP na asali don biyan buƙatun girma don haɓaka bandwidth da sauri cikin hanyoyin sadarwa na zamani.

 

Mabuɗin fasali na QSFP:

  • Maɗaukakin Maɗaukaki:

An ƙirƙira samfuran QSFP don zama ɗan ƙaramin ƙarfi, suna ba da izinin haɗin haɗin gwiwa mai yawa a cikin ƙaramin sarari.

  • Hot-Pluggable:

Ana iya shigar da su kuma cire su daga na'urar yayin da ake kunna ta, ba tare da haifar da cikas ga hanyar sadarwar ba.

  • Tashoshi da yawa:

Modulolin QSFP galibi suna da tashoshi huɗu, kowannensu yana iya watsa bayanai, yana ba da damar haɓaka bandwidth da ƙimar bayanai.

  • Yawan Bayanai Daban-daban:

Bambance-bambancen QSFP daban-daban sun wanzu, kamar QSFP+, QSFP28, QSFP56, da QSFP-DD, suna goyan bayan gudu daban-daban daga 40Gbps zuwa 400Gbps da ƙari.

  • Aikace-aikace iri-iri:

Ana amfani da nau'ikan QSFP a cikin aikace-aikace da yawa, gami da haɗin haɗin yanar gizo na cibiyar bayanai, babban aikin kwamfuta, da hanyoyin sadarwar sadarwa.

  • Zaɓuɓɓukan Tagulla da Fiber Optic:

Ana iya amfani da na'urorin QSFP tare da igiyoyin jan ƙarfe biyu (Direct Attach Cables ko DACs) da igiyoyin fiber optic.

 

QSFP iri

QSFP

4 Gbit/s

4

Saukewa: INF-8438

2006-11-01

Babu

GMII

QSFP+

40 Gbit/s

4

Saukewa: SFF-8436

2012-04-01

Babu

XGMII

LC, MTP/MPO

QSFP28

50 Gbit/s

2

Saukewa: SFF-8665

2014-09-13

QSFP+

LC

QSFP28

100 Gbit/s

4

Saukewa: SFF-8665

2014-09-13

QSFP+

LC, MTP/MPO-12

QSFP56

200 Gbit/s

4

Saukewa: SFF-8665

2015-06-29

QSFP+, QSFP28

LC, MTP/MPO-12

QSFP112

400 Gbit/s

4

Saukewa: SFF-8665

2015-06-29

QSFP+, QSFP28, QSFP56

LC, MTP/MPO-12

QSFP-DD

400 Gbit/s

8

Saukewa: INF-8628

2016-06-27

QSFP+, QSFP28, QSFP56

LC, MTP/MPO-16

 

40 Gbit/s (QSFP+)

QSFP + shine juyin halitta na QSFP don tallafawa tashoshi 10 Gbit/s guda hudu dauke da 10 Gigabit Ethernet, 10GFC Fiber Channel, ko QDR InfiniBand. Hakanan ana iya haɗa tashoshi 4 zuwa hanyar haɗin Gigabit Ethernet guda ɗaya 40.

 

50 Gbit/s (QSFP14)

An tsara ma'aunin QSFP14 don ɗaukar FDR InfiniBand, SAS-3 ko 16G Fiber Channel.

 

100 Gbit/s (QSFP28)

An tsara ma'aunin QSFP28 don ɗaukar Gigabit Ethernet 100, EDR InfiniBand, ko 32G Fiber Channel. Wani lokaci ana kiran wannan nau'in transceiver a matsayin QSFP100 ko 100G QSFP saboda sauƙi.

 

200 Gbit/s (QSFP56)

An tsara QSFP56 don ɗaukar 200 Gigabit Ethernet, HDR InfiniBand, ko 64G Fiber Channel. Babban haɓakawa shine QSFP56 yana amfani da matakan bugun jini-amplitude mai daidaitawa (PAM-4) maimakon rashin dawowa-zuwa-sifili (NRZ). Yana amfani da ƙayyadaddun ƙayyadaddun jiki iri ɗaya kamar QSFP28 (SFF-8665), tare da ƙayyadaddun lantarki daga SFF-8024 da bita 2.10a na SFF-8636. Wani lokaci ana kiran wannan nau'in transceiver azaman 200G QSFP saboda sauƙi.

KCO Fiber yana ba da babban ingancin fiber optic module SFP, SFP+, XFP, SFP28, QSFP, QSFP+, QSFP28. QSFP56, QSFP112, AOC, da DAC, waɗanda zasu iya dacewa da yawancin nau'ikan canzawa kamar Cisco, Huawei, H3C, ZTE, Juniper, Arista, HP,… da sauransu. Da fatan a tuntuɓi ƙungiyar tallace-tallacenmu don samun mafi kyawun tallafi game da batun fasaha da kuma farashi.


Lokacin aikawa: Satumba-05-2025

Kayayyakin Dangantaka